Jorakay Junior Badminton Championship 2020

คุณศุภพงษ์ เพชรสุทธิ์ กรรมการผู้จัดการใหญ่  บริษัท จระเข้ คอร์ปอเรชั่น จำกัด ผู้นำในการผลิตและจำหน่ายสินค้านวัตกรรม เพื่องานก่อสร้าง ซ่อมแซม และตกแต่ง กล่าวว่า การจัดงาน “Jorakay Junior Badminton Championship 2020” ปีที่ 6 มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและพัฒนาทักษะด้านกีฬาแบดมินตันให้เยาวชนไทย โดยการแข่งขันในครั้งนี้เป็นรายการเก็บคะแนนสะสมจากสมาคมแบดมินตันแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ มีผู้เข้าแข่งขัน จำนวน 600 คน แบ่งการแข่งขันออกเป็น 5 รุ่น

สำหรับผลการแข่งขัน “Jorakay Junior Badminton Championship 2020”

รุ่นอายุต่ำกว่า 17 ปี

หญิงเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่ สรัลรักษ์ วิทิตศานต์ จากบ้านทองหยอด
ชายเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่ อดิศักดิ์ ประเสริฐเพชรมณี จากบ้านทองหยอด
หญิงคู่ ผู้ชนะ ได้แก่ ธิดาพร กลีบยี่สุ่น และณัฐชนก ไล้สวน จากบ้านทองหยอด
ชายคู่ ผู้ชนะ ได้แก่ ธนากร มีชัย และพีรัชชัย สุขพันธ์ จากสมาคมกีฬากรุงเก่า / ที ไทยแลนด์
คู่ผสม ผู้ชนะ ได้แก่ พีรัชชัย สุขพันธ์ และอัญวีณ์ พุทธิจิระพัชร์ จากที ไทยแลนด์

รุ่นอายุ ต่ำกว่า 15 ปี

หญิงเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่ สรัลรักษ์  วิทิตศานต์ จากบ้านทองหยอด
ชายเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่ พัชรกิตติ์ อภิรัชตะเศรษฐ์ จากบ้านทองหยอด
หญิงคู่ ผู้ชนะ ได้แก่ ชิโนทัย ศรีสุข และณภชนก อุตสานนท์ จาก Spirit by Maneepong / Winmax Badminton Club
ชายคู่ ผู้ชนะ ได้แก่ สุริยะ เจียมวีระบรรยง และกันต์ธร เสนีย์วงศ์ ณ อยุธยา จาก GRANULAR
คู่ผสม ผู้ชนะ ได้แก่ เอกณัฏฐ์ กิจกวินโรจน์ และณัชชาวีณ์ สิทธิธีระนันท์ จากบ้านทองหยอด

รุ่นอายุ ต่ำกว่า 13 ปี

หญิงเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่ อัญพัชร์ พิชิตปรีชาศักดิ์ จากบ้านทองหยอด
ชายเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่ ปาณชัย บุญมาก จากบ้านทองหยอด
หญิงคู่ ผู้ชนะได้แก่ ภวรรณกร บุณยรัตพันธุ์ และพิมพ์ชนก สุทธิวิริยะกุล จาก HP by Spirit/ บ้านทองหยอด
ชายคู่ ผู้ชนะได้แก่ ปาณชัย บุญมาก และอนพัทย์ เตรียมล้ำเลิศ จากบ้านทองหยอด / เกษมศักดิ์ Badminton Academy
คู่ผสม ผู้ชนะ ได้แก่ ธัญเทพ สนิทพงษ์ และณปภากร ตุงคะสถาน จากราชพฤกษ์ นครราชสีมา / KUNCHALA Badminton Club

รุ่นอายุ ต่ำกว่า 11 ปี

หญิงเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่ ณธิดา บุระมาศ จากบี จี สปอร์ต
ชายเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่ วรดร สกุลปักษ์ จาก CR Badminton
หญิงคู่ ผู้ชนะ ได้แก่  กันต์ฤทัย ประเสริฐเพชรมณี และณัฏฐ์วริน สมานราษฏร์ จากบ้านทองหยอด
ชายคู่ ผู้ชนะได้แก่ ภูริณัฐ ศิริไพพรรณ และธนภัทร เกิดศรีพันธุ์ จาก CR Badminton / DOME Academy

รุ่นอายุ ต่ำกว่า 9 ปี

หญิงเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่  ณัฐฏา เกริกกฤตยา จากJP Academy
ชายเดี่ยว ผู้ชนะ ได้แก่  เตชพัฒน์ ซิ้มยินดี จาก สายรุ้งสปอร์ตคลับ
หญิงคู่ ผู้ชนะ ได้แก่ ณัฐฏา เกริกกฤตยา และชณิฏภ์ษฎาฌ์ แหวนทองคำ จาก JP Academy / INDY
ชายคู่ ผู้ชนะ ได้แก่ เตชพัฒน์ ซิ้มยินดีและวรภัทร แสงวณิช จากสายรุ้งสปอร์ตคลับ

ที่มา: พีอาร์ สตอรี่